Trường THPT Nguyễn Hữu Cảnh
hân hạnh chào đón bạn đến với diễn đàng!
hãy đăng nhập để được giao lưu với mọi ngừơi đi nào!
sau một thời gian đi vào hoạt động! diễn đàng không thu hút được sự quan tâm của các bạn vì sự nhàm chán và phức tạp! đây là một thất bạy của admin!
admin xin lỗi vì đã rút ngắn lại điễn đàn để các bạn dễ dàng tham gia diễn mà không hỏi ý kiến của thành viên!
đây là lần chỉnh sửa đầu tiên của diễn đàng!
mong sao này các bạn sẽ tích cực poss bài nhiều hơn để diễn đàng chúng ta sẽ lớn mạnh lên!
hân hạnh chào đón bạn đến với diễn đàng!
hãy đăng nhập để được giao lưu với mọi ngừơi đi nào!
sau một thời gian đi vào hoạt động! diễn đàng không thu hút được sự quan tâm của các bạn vì sự nhàm chán và phức tạp! đây là một thất bạy của admin!
admin xin lỗi vì đã rút ngắn lại điễn đàn để các bạn dễ dàng tham gia diễn mà không hỏi ý kiến của thành viên!
đây là lần chỉnh sửa đầu tiên của diễn đàng!
mong sao này các bạn sẽ tích cực poss bài nhiều hơn để diễn đàng chúng ta sẽ lớn mạnh lên!
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

nơi các bạn nguyễn hữu cảnh giao lưu học hỏi.!!!!!!

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những cặp đôi mắc bệnh “sao”

Go down 
Tác giảThông điệp
admin
Vua_Admin
Vua_Admin
admin

Những cặp đôi mắc bệnh “sao” Empty
Bài gửiTiêu đề: Những cặp đôi mắc bệnh “sao”   Những cặp đôi mắc bệnh “sao” Icon_minitime23/7/2009, 9:31 pm

Yêu nhau và cứ ngỡ rằng tình yêu của mình luôn được mọi người vô cùng ngưỡng mộ hoặc lúc nào cũng có “kẻ thứ 3” sẵn sàng vào “phá” - đó là biểu hiện của những cặp đôi teen mắc bệnh “sao”.
Những cặp đôi mắc bệnh “sao” Sao

Ai cũng phải “ngước nhìn”

Vốn là một anh chàng lãng mạn nên V (trường HBT) nghĩ ra đủ mọi chiêu thức để “cưa” đổ cô bạn A lớp bên cạnh, từ treo bóng bay trước cổng nhà nàng cho đến đốt nến hình trái tim, đặt vào trong đó cả trăm bông hồng…Những hành động ấy đã khiến cho A “đổ dúi dụi”, còn bạn bè của cả hai người thì liên tục xuýt xoa: “Ôi, ngưỡng mộ tình yêu của hai người quá”.

Bởi thế, khi yêu nhau rồi, A và V lúc nào cũng “tâm niệm” rằng ai ai cũng phải trầm trồ trước tình yêu của mình. Do đó, mỗi buổi tối sau khi đi chơi về, A và V lại “treo” status yahoo: “Hôm nay toàn chuyện hay ho, mọi người buzz để nghe kể chi tiết”. Lúc đầu, bạn bè quan tâm nên cũng vào hỏi han xem chuyện gì, nhưng dần dần, họ ngán ngẩm vì lần nào hai người cũng toàn kể những chuyện đại loại như: Hôm nay họ đi chơi ở đâu, xem phim gì nắm tay nhau, thậm chí là…kiss nhau lãng mạn như thế nào…

Không thấy ai “buzz” hỏi han gì nữa thì A và V đi…buzz lại, và rồi tiếp tục “tường thuật” một hồi về buổi hẹn hò/đi chơi/những điều "hay ho" trong tình yêu của mình, “chốt” thêm câu: “Hay ho không” thậm chí là: “Nhìn bọn tui mà học tập theo nha”…

Dần dần, A và V trở nên vô cùng…kệch cỡm trong mắt bạn bè, chẳng ai còn muốn chơi, muốn nói chuyện nữa.

“Người thứ 3” tưởng tượng

Chuyện tình yêu của anh chàng T và cô nàng C (trường NT) lại bi hài theo một cách khác. C vốn ưa nhìn, lại hoạt động đoàn nên được nhiều người biết đến, và cô bạn này nghiễm nhiên coi mình là một…hotgirl. Còn T, tự hào vì mình là con nhà khá giả, bề ngoài “chẳng đến nỗi nào” nên chắc mẩm: “Cũng có khối cô muốn “xin chết”.

Yêu nhau, nhưng hơi giận dỗi một tí, là C lại “dọa” bỏ người yêu, vì: “Người như tôi chẳng thiếu anh theo đâu”, còn T cũng “hăng” không kém: “Ừ, thích thì bỏ đi, đây cũng chẳng thiếu”. Cả T và C đều coi mình là chẳng khác gì…“sao”, chẳng thiếu “vệ tinh” xung quanh, nên chia tay là chuyện quá đơn giản!

Đấy là lúc cãi vã, còn khi vui vẻ, C cũng chẳng từ bỏ chuyện “nhắc khéo”: “Anh cố mà giữ em, có khối người thứ 3 sẵn sàng nhảy vào “cướp” người yêu của anh đấy”. Mặc dù “người thứ 3” ấy chưa bao giờ “lộ diện”, nhưng C luôn coi đó là “vũ khí” để “dọa” và bắt người yêu chiều chuộng, “giữ” mình thật chặt.

Không muốn kém cạnh, T cũng “bịa” ra đủ cô này, cô kia “kết” mình, viết thư, nhắn tin, gọi điện mùi mẫn ra sao…Kết cục là dù vẫn còn tình cảm, nhưng do “bệnh tự mãn quá lớn về bản thân” khiến T và C đành phải “mỗi người một nơi”.

Mắc bệnh “sao”, nhiều couple teen đã mất điểm trầm trọng trong mắt những người xung quanh, hay “nguy hiểm” hơn nữa là “delete” tình yêu của chính mình.

Nếu tình yêu của bạn cũng “sao” như vậy, bạn biết phải làm gì rồi chứ?

Heo bay
https://nguyenhuucanh.forum.st

Những cặp đôi mắc bệnh “sao”
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Mặc quần Jean rất dễ mắc bệnh ung thư
» Bộ sưu tập keyboard hơi kỳ quái nhưng rất xì-tai
» Những chàng trai điệu hơn...hoa!
» Tui tuy không đẹp, nhưng ai cũng phải… ngoái nhìn!
» nobody ( những điệu nhảy thật tuyệt)